Skip to content
Taste·Asia

Pav Bhaji

पाव भाजी (Pāv Bhājī)

Ang pinaka-universal na street food ng Mumbai — makapal na pinampalasahan na durog ng halo-halong gulay na pinrito sa mantikilya sa flat na griddle, ihinahain kasama ng malalambot na butter-toasted dinner rolls at tinadtad na hilaw na sibuyas.

Paghahanda20 min
Pagluluto30 min
Para sa4
HirapMadali
mumbaistreet foodvegetarianbutterweeknight
Pav Bhaji

Paraan ng Pagluluto

  1. Pressure cook ang cauliflower, gisantes, karot at capsicum sa 200ml tubig sa loob ng 4 minuto. O pakuluan ng 12 minuto hanggang ganap na malambot. Salain. Ang gulay ay dapat malambot na sapat upang madurog — al dente ay mali dito.
  2. Painitin ang 30g mantikilya sa malapad na cast-iron na kawali. Lutuin ang tatlong-kapat ng sibuyas kasama ng berdeng sili sa loob ng 6 minuto hanggang malinaw at gilid na ginto. Idagdag ang ginger-garlic paste, iprito ng isang minuto.
  3. Idagdag ang tinadtad na kamatis, Kashmiri chili at luyang dilaw. Lutuin ng 8 minuto, dinurog habang umaalis, hanggang ang kamatis ay ganap na masira at ang halo ay maging malalim na pula-orange.
  4. Idagdag ang lutong gulay, dinurog na patatas at pav bhaji masala. Durugin gamit ang potato masher sa loob ng kawali sa loob ng 5 minuto hanggang pantay-pantay na makapal — tulad ng magaspang na mash. Idagdag ang 200ml tubig; pakuluan sa mahinang apoy ng 8 minuto, dinurog paminsan-minsan. Ang bhaji ay dapat makintab na pula at maaaring balutin ang kutsara.
  5. Ihalo ang isa pang 30g mantikilya at tinadtad na wansoy. Tikman — ayusin ang asin at sili. Panatiling mainit sa mababang init.
  6. Itoast ang pav: hatiin ang bawat roll horizontally na hindi pinuputol. Painitin ang flat griddle, tunawin ang 30g mantikilya na may kurot ng pav bhaji masala. Idiin ang rolls cut-side down ng 90 segundo hanggang ginto at butter-soaked. Ihain ang bhaji na may panghuling piraso ng mantikilya, hilaw na sibuyas, wansoy at hiwa ng lemon — ang toasted pav sa tabi.

Common questions

Can Pav Bhaji be made ahead?
Pav Bhaji is best made and eaten the same day, but the components can be prepped earlier — chop and measure the ingredients up to a day ahead, refrigerated separately. Final cooking takes about 30 minutes.
Is Pav Bhaji spicy?
Pav Bhaji as written is mild to mildly warming — the heat comes from aromatics rather than chili. Add fresh sliced chili or chili oil at the end if you'd like to push it spicier.
Is Pav Bhaji vegetarian or gluten-free?
Pav Bhaji is suitable for vegetarian (and vegan if dairy is omitted) diets.
How hard is Pav Bhaji to make at home?
Pav Bhaji is approachable for a home cook with basic stove skills — total time about 50 minutes, no special technique required.
Can Pav Bhaji be scaled up or down?
This recipe is written for 4 servings. To scale, multiply each ingredient proportionally; the cooking times stay the same up to about double the volume. Beyond that, expect to cook in batches because of pan size and heat distribution.
Konteksto sa Kultura

Naimbento ang pav bhaji noong 1850s sa Mumbai para sa cotton mill workers na nangailangan ng mabilis, mura, walang-tinidor na pagkain sa lunch break — ang pav (tinapay) na ipinakilala ng Portuguese ay pinares sa kahit ano na nasa dabbawala. Ang ulam ngayon ay gaya ng Marine Drive ang kabahagi ng Mumbai. Ang signature ay mantikilya — sa pagluluto at bilang panghuling golf-ball-sized na piraso sa ibabaw — at ang mash technique sa mainit na tawa, hindi sa kaldero, na bumubuo ng banayad na charred na ilalim na layer. Ang late-night pav bhaji sa Juhu Chowpatty pagkatapos ng isang sea breeze walk ay ang karanasan.

Iba pa mula sa India